शरद पवार यांची सरकारवर टीका: शेतकऱ्यांना मदत नसल्याने काळी दिवाळी साजरी करावी लागतेय
17-10-2025

राज्य सरकार शेतकऱ्यांना मदत करण्यात अपयशी; काळी दिवाळी साजरी करावी लागतेय – शरद पवार
Sharad Pawar on Farmers | Maharashtra Politics News:
राष्ट्रवादी काँग्रेसचे संस्थापक शरद पवार (Sharad Pawar) यांनी पुन्हा एकदा राज्य सरकारवर तीव्र टीका केली आहे.
राज्यातील शेतकरी अतिवृष्टी आणि पुरामुळे मोठ्या संकटात सापडले असताना सरकारने मोकळ्या हाताने मदत न केल्याचा आरोप त्यांनी केला.
त्यामुळे राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाने राज्यात काळी दिवाळी साजरी करण्याचा निर्णय घेतल्याचे पवार यांनी सांगितले.
🌧️ अतिवृष्टीमुळे शेतकऱ्यांचे सर्वस्व वाहून गेले
बारामती येथे आयोजित पत्रकार परिषदेत बोलताना पवार म्हणाले,
“गेल्या महिनाभरात महाराष्ट्रातील अनेक जिल्ह्यांमध्ये अतिवृष्टी आणि पुराचा कहर झाला. काही ठिकाणी जमिनी खरडून गेल्या, पिकांचे मोठे नुकसान झाले. शेतकऱ्यांचे सर्वस्व वाहून गेले आहे. अशा परिस्थितीत तो दिवाळी कशी साजरी करणार?”
त्यांनी सांगितले की, शेतकऱ्यांच्या दुःखात सहभागी होण्यासाठी पक्षाने काळी दिवाळी साजरी करण्याचा निर्णय घेतला आहे.
⚠️ ‘सरकारची मदतीची तयारी दिसत नाही’
पवार यांनी सरकारवर थेट टीका करताना म्हटलं,
“राज्यातील शेतकऱ्यांना आणि पूरग्रस्तांना मदत करण्याची सरकारची दानत नाही. आम्ही सरकारकडे मदतीसाठी आवाहन केलं, पण आजपर्यंत कुठली ठोस पावले दिसली नाहीत. काही तोकड्या रक्कमा जाहीर करण्यात आल्या, पण त्या नुकसानीच्या तुलनेत नगण्य आहेत.”
त्यांनी पुढे सांगितले की, सत्ताधाऱ्यांनी संकटग्रस्तांना आधार देण्याची जबाबदारी ओळखली पाहिजे.
लोकांना संकटातून बाहेर काढण्यासाठी एकत्र प्रयत्न होणे आवश्यक आहे, असेही ते म्हणाले.
🗣️ “राजकारण नको, पण वास्तव ओळखा”
शरद पवार यांनी स्पष्ट केले की, या विषयात राजकारण आणायचं त्यांचं उद्दिष्ट नाही, पण वास्तव जनतेसमोर मांडणं आवश्यक आहे.
“शेतकऱ्यांच्या वेदना पाहून आम्ही गप्प बसू शकत नाही. दिवाळीसारखा सण शेतकऱ्यांसाठी अंधारात गेला आहे. हे दुर्दैवी आहे,” असे ते म्हणाले.
🌾 शेतकऱ्यांसोबत एकजुटीचा संदेश
राष्ट्रवादी काँग्रेसचे प्रदेशाध्यक्ष शशिकांत शिंदे यांच्या नेतृत्वाखाली पक्षाच्या कार्यकर्त्यांनी शेतकऱ्यांच्या दुःखात सहभागी होण्याचा निर्णय घेतला आहे.
त्यांनी दिवाळी साजरी न करता ‘काळी दिवाळी’ आंदोलन शांततेत पार पाडण्याचा संकल्प घेतला आहे.
अतिवृष्टीमुळे शेतकऱ्यांचे मोठे नुकसान झाले असून, मदतीअभावी त्यांना हताश व्हावे लागत आहे.
शरद पवार यांच्या वक्तव्यामुळे पुन्हा एकदा शेतकरी मदतीचा मुद्दा राज्याच्या राजकारणाच्या केंद्रस्थानी आला आहे.
दिवाळीच्या काळात राज्य सरकार आणि विरोधकांमध्ये या विषयावर संघर्ष रंगण्याची शक्यता आहे.